โครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัยจากโรคพิษสุนัขบ้า |
![Responsive image](./system_files/106/1bce1fd24cab0db9678659c17465b28c.jpg) |
วันพฤหัสบดีที่ 18 กันยายน พ.ศ.2567 เวลา 09.00 น.เป็นต้นไป ณ หอประชุมเทศบาลตำบลอ่างศิลา
นางลลดาภัทร บุญรักษา นายกเทศมนตรีตำบลอ่างศิลา พร้อมด้วย นางไพรวรรณ ธานี รองนายกเทศมนตรี นางพิศมัย มุทาวัน เลขาฯ นายสมบัติ แสนทวีสุข ประธานสภาเทศบาล สมาชิกสภาเทศบาลทุกท่าน และนายวิรัตน์ สายศรี รองปลัดเทศบาล
ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม ดูแลความเรียบร้อย การปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานปศุสัตว์อำเภอพิบูลมังสาหาร อาสาปศุสัตว์ ได้ให้บริการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าแก่สุนัข-แมว ฟรีไม่มีค่าใช้จ่าย ในเขตเทศบาลตำบลอ่างศิลา ตามโครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัยจากโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 เพื่อเป็นการควบคุมและป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าในสัตว์
![](https://img2.pic.in.th/pic/13f525bccbb67b2d6.md.jpeg)
![](https://img5.pic.in.th/file/secure-sv1/283631b1620e64c4e.md.jpeg)
![](https://img2.pic.in.th/pic/3a7ac895f35bb3574.md.jpeg)
![](https://img5.pic.in.th/file/secure-sv1/47570533f6eb66fbb.md.jpeg)
![](https://img2.pic.in.th/pic/517d13a0f30a539bb.md.jpeg)
![](https://img5.pic.in.th/file/secure-sv1/627c98f985059cbe5.md.jpeg)
![](https://img2.pic.in.th/pic/70e34f711aa847b86.md.jpeg)
![](https://img5.pic.in.th/file/secure-sv1/8fcc07ad8dc7ac5bb.md.jpeg)
![](https://img5.pic.in.th/file/secure-sv1/9.119278b02bac3f578.md.jpeg)
![](https://img2.pic.in.th/pic/11bf7f0f1a44b8c3b1.md.jpeg)
![](https://img5.pic.in.th/file/secure-sv1/14131c22b50e1e8a39.md.jpeg)
|
|
โพสเมื่อ : 18 เม.ย. 2567 |
|
|