ธนาคารขยะชุมชนอ่างหินสามัคคี ตามโครงการคัดแยกขยะ |
![Responsive image](./system_files/106/68345346c2e992a22cfe760efdae96ac.jpg) |
วันจันทร์13 พฤษภาคม พ.ศ.2567 เวลา 12.00น. ณ ชุมชนอ่างหินสามัคคี
นางลลดาภัทร บุญรักษา นายกเทศมนตรีตำบลอ่างศิลา มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ร่วมกับ สมาชิกธนาคารขยะชุมชนอ่างหินสามัคคี นายอุทัย วงค์ชาลี ผู้ใหญ่บ้านหมู่ 4 คณะกรรมการชุมชนอ่างหินสามัคคี และ ชาวบ้านในพื้นที่
ได้ดำเนินการ MOi Wast Bank Week มหาดไทยปักธงประกาศความสำเร็จ 1 องค์กร ปกครองส่วนถิ่น 1 ธนาคารขยะตามโครงการคัดแยกขยะมูลฝอย โดยประสานงานให้ผู้รับซื้อขยะรีไซเคิล ภายในธนาคารขยะชุมชน อ่างหินสามัคคี
เพื่อส่งเสริมการบริหารจัดการขยะ คัดแยกขยะภายในครัวเรือน สร้างมูลค่าให้เป็นรายได้เสริมแก่ประชาชน ส่งเสริมการขยะในครัว และลดโลกร้อน
![](https://img2.pic.in.th/pic/1d473da089bdb25ce.md.jpeg)
![](https://img5.pic.in.th/file/secure-sv1/2fac09b12de5a14f9.md.jpeg)
![](https://img5.pic.in.th/file/secure-sv1/340c05d49ce4bdb9e.md.jpeg)
![](https://img2.pic.in.th/pic/49c84ca4f0e7543b2.md.jpeg)
![](https://img2.pic.in.th/pic/53cdbbf3daa0996de.md.jpeg)
![](https://img5.pic.in.th/file/secure-sv1/69061bf76124f93d7.md.jpeg)
![](https://img5.pic.in.th/file/secure-sv1/83808f93c392004f8.md.jpeg) |
|
โพสเมื่อ : 13 พ.ค. 2567 |
|
|